Trao 30 triệu đồng học bổng cho sinh viên nghèo
Chiều 24-4, ông Nguyễn Minh Tân, Phó Tổng Biên tập Báo Ấp Bắc đã trao 5 suất học bổng (mỗi suất 6 triệu đồng) cho 5 sinh viên nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Số tiền này do Công ty TNHH MTV Xổ số kiến thiết Tiền Giang tài trợ.
![]() |
Ông Nguyễn Minh Tân, Phó Tổng Biên tập Báo Ấp Bắc trao học bổng cho sinh viên và đại diện gia đình. |
Được biết, ở học kỳ I (năm học 2014 - 2015), Công ty TNHH MTV Xổ số kiến thiết Tiền Giang đã tài trợ 36 triệu đồng cho 6 sinh viên nghèo, nâng số tiền 2 học kỳ là 66 triệu đồng. Với chương trình học bổng này, đã có 3 sinh viên nghèo được tài trợ suốt chương trình đại học và đã ra trường có việc làm ổn định.
ÁI QUỲNH
.