Ngày 25-7, Ban Dân vận Huyện ủy Châu Thành và Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Châu Thành tổ chức Tọa đàm về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Đó chính là tấm gương của ông Hà Văn Thặng (sinh năm 1956), ấp Điền Mỹ, xã Long Bình Điền, huyện Chợ Gạo, một trong những thương binh nặng (hạng ¼ với tỷ lệ thương tật, bệnh tật là 81%).
Ngay từ đầu năm 2024, Ban Tuyên giáo Đảng ủy Khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh Tiền Giang tham mưu tổ chức thực hiện tốt Chuyên đề Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Hằng năm, Hội Cựu chiến binh xã Song Bình, huyện Chợ Gạo đều triển khai cho tất cả cán bộ, hội viên đưa nội dung học tập và làm theo lời Bác vào sinh hoạt lệ kỳ hằng tháng.
Việc đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh được Đảng ủy Quân sự (QS) huyện Châu Thành triển khai thực hiện nghiêm túc, có nhiều chuyển biến tích cực.
Trong đó, việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh được triển khai thực hiện gắn với nhiệm vụ trọng tâm công tác Hội, phong trào phụ nữ.
Thời gian qua, việc học tập và làm theo Bác đã thực sự lan tỏa, thấm nhuần vào ý thức, đời sống của đại bộ phận cán bộ, đảng viên và nhân dân trên tất cả các lĩnh vực.