Ngay sau khi ra mắt xã nông thôn mới (NTM) nâng cao vào năm 2023, xã Thới Sơn (TP. Mỹ Tho) đã tập trung xây dựng NTM kiểu mẫu và phấn đấu ra mắt trong năm 2024.
Với sự nỗ lực và quyết tâm cao, công tác xây dựng nông thôn mới (NTM) trên địa bàn huyện Tân Phú Đông dần tạo sức lan tỏa, góp phần nâng cao đời sống vật chất và tinh thần của người dân.
Nằm ven sông Tiền, có vị trí giao thương thuận lợi, được thiên nhiên ưu ái, những năm qua, xã Đông Hòa Hiệp (huyện Cái Bè) có nhiều bứt phá trong xây dựng nông thôn mới (NTM).
Sau khi xây dựng thành công xã nông thôn mới (NTM) vào năm 2020, NTM nâng cao vào năm 2023, Mỹ Lợi B (huyện Cái Bè) đang tập trung xây dựng xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu vào cuối năm nay.
Qua hơn 10 năm triển khai thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới (NTM), diện mạo nông thôn trên địa bàn huyện ngày càng khởi sắc.
Ban Thường trực Ủy ban MTTQ tỉnh Tiền Giang chủ trì phối hợp với Ủy ban MTTQ, các tổ chức chính trị - xã hội huyện Tân Phước tổ chức lấy ý kiến sự hài lòng của người dân...
Năm 2024, tập trung phấn đấu có 90% số xã đã được công nhận đạt chuẩn nông thôn mới đảm bảo đạt chuẩn theo Bộ tiêu chí quốc gia về xây dựng nông thôn mới các cấp giai đoạn 2022 - 2025.
Năm 2024, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân xã Mỹ Long (huyện Cai Lậy) nỗ lực nâng chất xã nông thôn mới (NTM), tập trung nguồn lực hoàn thiện các tiêu chí xã NTM nâng cao.