Cùng với hơn 1 triệu thí sinh (TS) cả nước, trên 16 ngàn TS của tỉnh Tiền Giang đã hoàn thành Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 an toàn, nghiêm túc, đúng quy chế.
Chiều ngày 5-6, sau khi kết thúc 90 phút làm bài môn Toán, hơn 21 ngàn thí sinh của Tiền Giang đã hoàn thành Kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10, Trung học phổ thông công lập năm học 2024 - 2025.
Được sự ủy nhiệm của Cục Thể dục thể thao, Bộ Văn hóa - Thể thao và Du lịch (VHTT&DL), Sở VH-TT&DL tỉnh Tiền Giang tổ chức Giải Bơi - Lặn các nhóm tuổi vô địch quốc gia năm 2024.