Ngày 23-7, Đại tá Nguyễn Văn Long, Phó Chính ủy Sư đoàn 8 (Quân khu 9) đã đến thăm, tặng quà gia đình chính sách trên địa bàn tỉnh Tiền Giang nhân Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27-7).
Ngày 18-7, tại huyện Cái Bè (tỉnh Tiền Giang), Đoàn công tác Cục Dân vận đến khảo sát, nắm tình hình thực hiện hành quân dã ngoại làm công tác dân vận của Sư đoàn 8 (Quân khu 9).
Thời gian qua, Thượng úy Bùi Ngọc Bảo, Phó Đội trưởng VĐQC Đồn Biên phòng Phú Tân đã cùng với đơn vị góp phần thay đổi diện mạo nông thôn và cuộc sống của nhân dân trên khu vực biên giới biển...
Thời gian qua, cơ quan, đơn vị huấn luyện quân nhân dự bị tại Sư đoàn 8 đã tập trung nhiều biện pháp đồng bộ, nhằm xây dựng lực lượng DBĐV của đơn vị thật sự vững mạnh...
Qua 5 năm (2019 - 2024) thực hiện Nghị định 21, ngày 22-2-2019 của Chính phủ về khu vực phòng thủ (KVPT), TX. Cai Lậy đã đạt được nhiều kết quả quan trọng trong công tác xây dựng khu vực phòng thủ.