Sáng ngày 13-7, tại Sân bóng đá cỏ nhân tạo, đường Trần Ngọc Giải, phường 6, TP. Mỹ Tho, tỉnh Tiền Giang, Khối thi đua XI tổ chức giải Bóng đá nam mini.
Đó là Hội thao cán bộ, công chức, viên chức, lao động (CBCCVCLĐ) và Giải Cầu lông truyền thống lần thứ 27 năm 2024 (gọi tắt là Hội thao), diễn ra từ ngày 1 đến ngày 5-7.
Sau 5 ngày thi đấu diễn ra sôi nổi, Hội thao Cán bộ, công chức, viên chức, lao động (CBCCVCLĐ) và Giải Cầu lông truyền thống lần thứ 27 năm 2024 đã kết thúc.
Ngày 1-7, Công đoàn Viên chức tỉnh Tiền Giang phối hợp với Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh Tiền Giang tổ chức Hội thao Cán bộ, công chức, viên chức, lao động...
Đây là sân chơi bổ ích, môi trường văn hóa lành mạnh, tạo điều kiện cho cán bộ, công chức, người lao động được giao lưu, học hỏi, phát huy tinh thần thể dục thể thao.
Ngày 14-6, Báo Ấp Bắc phối hợp với các cơ quan, doanh nghiệp trong tỉnh Tiền Giang tổ chức Giải Bóng đá mini chào mừng Kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam (21-6-1925 - 21-6-2024).
Giải đấu với sự tham gia của 16 đội bóng nam tiểu học và 7 đội bóng nữ THCS đại diện cho các trường tiểu học và THCS trên đại bàn huyện Châu Thành.
Được sự ủy nhiệm của Cục Thể dục thể thao, Bộ Văn hóa - Thể thao và Du lịch (VHTT&DL), Sở VH-TT&DL tỉnh Tiền Giang tổ chức Giải Bơi - Lặn các nhóm tuổi vô địch quốc gia năm 2024.